ในวันที่ 7 และ 14 กพ 2567 คณะพยาบาลศาสตร์ร่วมกับสำนักวิจัยและบริการวิชาการ มหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล ร่วมให้บริการวิชาการแก่ชุมชน เรื่อง รู้จักกับโรคสมองเสื่อม เทคนิคการชะลอภาวะสมองเสื่อม การป้องกันการหกล้ม และการใช้ยา สมุนไพรให้ปลอดภัยในผู้สูงวัย ณ โรงเรียนผู้สูงอายุตำบลหนองงูเหลือม อ.เฉลิมพระเกียรติ จ.นครราชสีมา กิจกรรมดำเนินไปด้วยความเรียบร้อย ขอขอบคุณมหาวิทยาลัยที่สนับสนุนกิจกรรมให้ดำเนินการไปด้วยความเรียบร้อย
![](https://res.vu.ac.th/wp/wp-content/uploads/2024/02/6-1024x768.jpg)
![](https://res.vu.ac.th/wp/wp-content/uploads/2024/02/3-1024x768.jpg)
![](https://res.vu.ac.th/wp/wp-content/uploads/2024/02/5-1024x768.jpg)
![](https://res.vu.ac.th/wp/wp-content/uploads/2024/02/1-1-1024x576.jpg)
![](https://res.vu.ac.th/wp/wp-content/uploads/2024/02/2-1024x768.jpg)
![](https://res.vu.ac.th/wp/wp-content/uploads/2024/02/4-1024x768.jpg)